Jump to content

ไปแอ่วดอวคับ

• Please log in to reply
126 ท่าน ตอบกระทู้นี้

#21 G Wings Donwai

G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 09:36

เห็นภาพเเล้วยิ่งอยากไปด้วยจังเล้ยพี่จี.......งิ :surprised:

กลับมารับหน่อยจิ :smile:

:D เก็บกระเป๋าล่ายเลย พรุ่งนี้เจอกันที่หมอชิต :LOL: :LOL:

#22 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 09:40

เราไปโรงเรียนกัน เส้นทางดอยจะเป็นอย่างนี้เป็นส่วนใหญ่

รูปที่โพส

รูปที่โพส

ที่นี่สอนตั้งแต่อนุบาลจนถึง ม.๖ คับ
รูปที่โพส

#23 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 09:49

โรงเรียนบนดอย มองไปทางไหนก็จะมีดอยให้เห็นรอบด้าน

รูปที่โพส

เรากำลังข้ามลำห้วยไปดูแผนกอนุบาลของที่นี่คับ
รูปที่โพส

รูปที่โพส

#24 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 10:03

ดูกันไปเรื่อย ๆ นะคับ นี้ก็ตัดไปบางช็อตเอาเท่าที่ดำเนินเรื่องให้ต่อเนื่องกันในการเดินทางรอบนี้

รูปที่โพส

ผู้ใหญ่บ้านที่ดอนหวายเดินทางไปด้วยกัน
รูปที่โพส

อาคารอนุบาลที่มีดอยเป็นแบ็คกราวด์
รูปที่โพส

#25 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 10:11

บรรยากาศรอบ ๆ ด้านของที่นี่คับ

รูปที่โพส

มัคคุเทศก์โดย ผอ.สายันต์ กันธิยะ
รูปที่โพส

เห็นทิวเขาแล้วชอบมาก(ประมาณตั้งแต่เด็ก)
รูปที่โพส

#26 กิต

กิต

สมาชิก

• 3,427 โพส
  • ที่อยู่กฤษณศักดิ์ วิไลเลิศ 479/166 เทพลีลาคอนโด ซ.ลาดพร้าว94 ถ.ลาดพร้าว แขวง/เขตวังทองหลาง กทม.10310 โทร.081-4245704 LineID:kitkabin e-mail: kit23t@gmail.com

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 10:18

ไปกันน่าอบอุ่นจัง ผมก็เพิ่งกลับมาจากปายเหมือนกัน อากาศไม่เย็นมากกำลังสบายครับพี่.. :D

#27 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 10:21

ตอนเช้าท่ารองฯ(คนแรกจากซ้าย)เลี้ยงข้าวเส้น มือกลางวันท่าน ผอ.(คนที่ ๒ จากซ้ายเลี้ยงข้าวซอย สรุปว่าเลี้ยงเส้นทั้งคู่

รูปที่โพส

รูปที่โพส

รูปที่โพส

#28 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 10:24

ไปกันน่าอบอุ่นจัง ผมก็เพิ่งกลับมาจากปายเหมือนกัน อากาศไม่เย็นมากกำลังสบายครับพี่.. :D

สวัสดีคับ อยากไปแม่ฮ่องสอนเหมือนกันแต่เวลาไม่พอ ไปปางอุ๋งมาหรือเปล่าคับดูในเวปที่นั่นสวยมาก อ้อ...ได้ยินข่าวแถวแม่ขุนยวมหรือไรเนี่ยดีเซลหมดปั๊มเลยหรือคับ

#29 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 10:37

เนื่องจากวันนี้เป็นวันหยุดราชการเราจึงไม่ได้พบนักเรียนที่นี่ จบจากข้าวซอยรสเข้มข้นมื้อกลางวันแล้วเราก็ออกเดินทางจากโรงเรียนบ้านแม่บ่อแก้ว

รูปที่โพส

รูปที่โพส

มาแวะดูสวนสตรอว์เบอรี่ที่ปลอดสารพิษ ที่นี่

รูปที่โพส

#30 กิต

กิต

สมาชิก

• 3,427 โพส
  • ที่อยู่กฤษณศักดิ์ วิไลเลิศ 479/166 เทพลีลาคอนโด ซ.ลาดพร้าว94 ถ.ลาดพร้าว แขวง/เขตวังทองหลาง กทม.10310 โทร.081-4245704 LineID:kitkabin e-mail: kit23t@gmail.com

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 10:43

สวัสดีคับ อยากไปแม่ฮ่องสอนเหมือนกันแต่เวลาไม่พอ ไปปางอุ๋งมาหรือเปล่าคับดูในเวปที่นั่นสวยมาก อ้อ...ได้ยินข่าวแถวแม่ขุนยวมหรือไรเนี่ยดีเซลหมดปั๊มเลยหรือคับ

ไม่ได้ไปครับ ตอนนี้ Intrend กับเค้าหน่อย ปายอินเลิฟ เด็กวัยรุ่นเยอะมาก เห็นแล้วอยากกลับไปเป็นวัยรุ่นอีกครั้ง อ้อประทับใจตอนไปดูถ้ำลอด (จำชื่อไม่ได้) มา โอ๊วโฮมันมหึมาจริงๆ เกิดมาเพิ่งเห็นถ้ำใหญ่โตมโหฬารขนาดนี้.. :grin:

#31 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 11:16

ไม่ได้ไปครับ ตอนนี้ Intrend กับเค้าหน่อย ปายอินเลิฟ เด็กวัยรุ่นเยอะมาก เห็นแล้วอยากกลับไปเป็นวัยรุ่นอีกครั้ง อ้อประทับใจตอนไปดูถ้ำลอด (จำชื่อไม่ได้) มา โอ๊วโฮมันมหึมาจริงๆ เกิดมาเพิ่งเห็นถ้ำใหญ่โตมโหฬารขนาดนี้.. :grin:

หุ หุ ปายอินเลิฟผมเคยฝากประวัติไว้เมื่อปี ๓๒ ล่องแพไม้ไผ่มัดที่น้ำของน้ำปาย ๕ วัน ๔ คืนตอนนั้นเดินข้ามสันดอยไปทำธุระหนักเบามีไก่ป่าหมูป่าวิ่งให้เห็น สำหรับปางอุ๋งได้ข่าวว่าก็อยู่ที่ปายนั่นแหละแต่ผมยังไม่เคยไปนะ ดูในเวปยังกะสวิสเซอร์แลนด์เมืองไทยเลยละ

#32 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 17 ธันวาคม 2009 - 09:38

ไปกันต่อ เราแวะที่ ผอ.สายันต์แนะนำว่าเป็นแหล่งดูงานของหน่วยงานด้านการเกษตรและสิ่งแวดล้อมครับ

รูปที่โพส

รูปที่โพส

ไปเจอมอ'ไซด์สวย ๆ ที่บนดอย

รูปที่โพส

มีเด็กสามพรานมานั่งให้ถ่ายรูป

รูปที่โพส

#33 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 17 ธันวาคม 2009 - 09:48

ของฝากจากสวนดอยแก้ว

รูปที่โพส

วิทยากรของสวนความจริงคือเป็นบิดาจักษุ(พ่อตา)ของเจ้าของสวน :LOL: :LOL:

รูปที่โพส

ผลิตผลที่แนะนำกับคุณชายทั้งหลาย (ของมัก) กลั่นจากสตรอว์เบอรี่คับ
รูปที่โพส

มีการทดสอบคุณภาพคนละ ๑ ฝา หึหึ ร้อนวาบถึงกระเพาะเลยคับ

รูปที่โพส

#34 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 17 ธันวาคม 2009 - 10:06

หน่วยจับจ่ายทำงานอย่างขยันขันแข็ง :surprised: :surprised:

รูปที่โพส

รูปที่โพส

รูปที่โพส

รูปที่โพส

โฉมหน้า ผอ.สายันต์ เต็ม ๆ คอยบริการเต็มที่ทุกครั้งที่ขึ้นเหนือในพื้นที่ตั้งแต่ลำปาง ลำพูน เชียงใหม่ เชียงราย แม่ฮ่องสอน

รูปที่โพส

#35 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 17 ธันวาคม 2009 - 10:14

นี่เป็นพื้นที่โดยรอบถ่ายจากร้านค้าของฝากสวนดอยแก้วคับ

รูปที่โพส

สตรอว์เบอรี่เป็นพืชหลักของตำบลนี้

รูปที่โพส

รูปที่โพส

รูปที่โพส

รูปที่โพส

#36 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

• 15,396 โพส

โพส 17 ธันวาคม 2009 - 18:36

นี่เป็นพื้นที่โดยรอบถ่ายจากร้านค้าของฝากสวนดอยแก้วคับ

รูปที่โพส

สตรอว์เบอรี่เป็นพืชหลักของตำบลนี้

รูปที่โพส

รูปที่โพส

รูปที่โพส

รูปที่โพส

เอาอีกพี่จี เห็นบรรยากาศแบบนี้เเล้วอยากไปเที่ยวมั๊กๆ :z :D

#37 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 18 ธันวาคม 2009 - 11:50

พรุ่งนี้ค่อยดูต่อนะทำงานใช้หลวงก่อนลางานไปซะสัปดาห์เต็ม ๆ ยังเสียว ๆ ตัดเงินเดือน ไล่ออก ยึดเมียเข้าหลวง อย่างหลังนี่ไม่เป็นไร แต่สองอย่างแรกมีอดตายแน่ อิอิอิ :LOL: :LOL: :LOL:

#38 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

• 15,396 โพส

โพส 18 ธันวาคม 2009 - 18:32

พรุ่งนี้ค่อยดูต่อนะทำงานใช้หลวงก่อนลางานไปซะสัปดาห์เต็ม ๆ ยังเสียว ๆ ตัดเงินเดือน ไล่ออก ยึดเมียเข้าหลวง อย่างหลังนี่ไม่เป็นไร แต่สองอย่างแรกมีอดตายแน่ อิอิอิ :LOL: :LOL: :LOL:

โดนเเล้วพี่จีเเบบนี้โดนหักเงินเเล้ว เครื่องบินหายไปสองลำ พร้อมเบตอีกสองก้อนเเล้ว เเบบนี้ต้องทำงานวันหยุดชดเชย ส่วนอย่างหลังที่พี่ว่าผมว่าผมเห็นด้วยนะ...อิ อิ.. :LOL: :z

#39 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 19 ธันวาคม 2009 - 08:40

โดนเเล้วพี่จีเเบบนี้โดนหักเงินเเล้ว เครื่องบินหายไปสองลำ พร้อมเบตอีกสองก้อนเเล้ว เเบบนี้ต้องทำงานวันหยุดชดเชย ส่วนอย่างหลังที่พี่ว่าผมว่าผมเห็นด้วยนะ...อิ อิ.. :LOL: :z [/quote]
จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ดไปตอนนี้อยู่บ้าน ตัวจริงเสียงจริงไปจ่ายตลาดกำลังกลับมา...(ขอยืมคำที่นึกชอบทีเหอะ) งิ..... :mad: :mad: :mad:

#40 doom

doom

สมาชิก

• 659 โพส
  • ที่อยู่ประจักษ์ จ้อยเจริญ 080-566-1705

โพส 19 ธันวาคม 2009 - 09:36

ผมอยากลองอันนี้จัง นึกรสชาติไม่ออก หุหุหุ รถชาติจะคงคล้ายๆสาโทแต่กลิ่นสตอว์เบอรี่หรือปล่าวน้า :D
รูปที่โพส
สอนseo เรียนseo

1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม