Jump to content

เอาโรงงาน(รึเปล่า!)มาอวดพี่ๆ หวังจะได้ดูการผลิตของพี่ๆมั่ง น

• Please log in to reply
67 ท่าน ตอบกระทู้นี้

#1 ยืด Number One Flying

ยืด Number One Flying

สมาชิก

• 429 โพส
  • ที่อยู่thailand

โพส 10 ธันวาคม 2009 - 00:00

พื้นน้อยๆหน้าบ้านจับมาเป็นโรงงานซะ

รูปที่โพส

แพคของขึ้นรถจาไปส่งแถวๆเทพารักษ์ครับ

รูปที่โพส

น้องๆที่มาช่วยทำงานครับ

รูปที่โพส

โต้ะตัดครับ

รูปที่โพส

แผนกOPPครับ

รูปที่โพส

#2 ยืด Number One Flying

สมาชิก

• 429 โพส

โพส 10 ธันวาคม 2009 - 00:05

ความวุ่นวายครับ

รูปที่โพส

ความแคป

รูปที่โพส

ความรก

รูปที่โพส

แผนกขัดลูกเดียว

รูปที่โพส

ยังงัยก็รก

รูปที่โพส

#3 ยืด Number One Flying

สมาชิก

• 429 โพส

โพส 10 ธันวาคม 2009 - 00:13

กำลังลำเลียงปีกขึ้นรถครับ

รูปที่โพส

โต๊ะแบ่งโฟมครับ

รูปที่โพส

ในบ้านก็รกครับ

รูปที่โพส

โต๊ะคอมยังรก อิๆ

รูปที่โพส

ทิ้งไว้ท้ายนี้ถ้าท่าน น้าๆ พี่ๆ พอมีอะไรจะแน่ะนำน้องเล็กคนนี้ได้ ช่วยกันหน่อยนะครับ แล้วหวังอยากเห็นห้องทำงานมาชมกันมั่งนะครับ คืนนี้ราตรีสวัสทุกท่านครับ...สาธุ

#4 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

• 15,396 โพส

โพส 10 ธันวาคม 2009 - 06:55

สุดยอดเลย ยืด แบบนี้เขาเรียกว่า รกเเต่รวย...ขอให้กิจการรุ่งเรือง...

ยังอยากดูมุมอื่นอีกนะ...มุมของเล่น หรือมุมเล่นของก็ได้.... :mrgreen:

รอดูๆๆๆ :rolleyes:

#5 G Wings Donwai

G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 10 ธันวาคม 2009 - 09:33

รวย ๆ ๆ หนับหนุนเมดอินไทยแลนด์ อีกหน่อยสร้างโรงงานมาตรฐานเชื่อมสายกับพี่ชินอีกคนไปโลดคับ

#6 Chin Model Air Craft

Chin Model Air Craft

สมาชิกใหม่

• 810 โพส
  • ที่อยู่10/36 หมู่ 3 ถ.พหลโยธิน แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพฯ 10220

โพส 11 ธันวาคม 2009 - 01:48

โอ้พระเจ้า..จอร์ย..ถ้าชุดคิทเราขายได้แบบนี้คงจะย้ายจากบ้านไปอยู่ คฤหาสน์เป็นแน่แท้..

ยินดีด้วยนะครับ...ส่งเยอะไม่มี Packing สงสัย OEM ไปแน่เลย ...

ส่วน Production Line ของพี่ไม่มีอะไรจะโชว์จริงๆ ...

#7 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 12 ธันวาคม 2009 - 18:27

โอ้พระเจ้า..จอร์ย..ถ้าชุดคิทเราขายได้แบบนี้คงจะย้ายจากบ้านไปอยู่ คฤหาสน์เป็นแน่แท้..

ยินดีด้วยนะครับ...ส่งเยอะไม่มี Packing สงสัย OEM ไปแน่เลย ...

ส่วน Production Line ของพี่ไม่มีอะไรจะโชว์จริงๆ ...

พี่ชินเอาของเล่นมาให้น้องๆชมกันบ้างสิพี่ หรือทำงานอย่างเดียวแบบนี้เอาเงินไปเก็บที่ใหนเนี้ยครับพี่ชิน... :mrgreen:

#8 Chin Model Air Craft

สมาชิกใหม่

• 810 โพส
  • ที่อยู่10/36 หมู่ 3 ถ.พหลโยธิน แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพฯ 10220

โพส 12 ธันวาคม 2009 - 20:47

พี่ชินเอาของเล่นมาให้น้องๆชมกันบ้างสิพี่ หรือทำงานอย่างเดียวแบบนี้เอาเงินไปเก็บที่ใหนเนี้ยครับพี่ชิน... :mrgreen: [/quote]

ส่วนใหญ่เครื่องบินที่ผมบินก็เป็นลำต้นแบบของชุดคิททั้งนั้นเลยครับมีร่วมๆ 10 ลำได้(แค่นี้สำหรับผมก็ไม่ไหวจะบินแล้วล่ะครับ) ไม่ค่อยมีอะไรน่าโชว์ซักเท่าไหร่ในขณะนี้

ส่วนงานผลิตชุดคิทก็ทำแบบสบายๆครับเพราะทำ Stock -Max-Min ไว้ แล้วก็ไม่ได้ขายดิบ-ดีอะไรมากนักแบบไม่ได้-ไม่ได้ เลยเดือนนึงก็ไม่ได้เลยเหมือนกันก็มี...ค่อยๆทำไปเรื่อยๆตอนนี้มีลูกค้าต่างประเทศได้ 10 ประเทศแล้ว

ตอนนี้กำลังทำต้นแบบเครื่องบินในฝันอยู่ ความจริงตั้งใจไว้จะสร้างเป็นเครื่องบินจริง (ถ้ามีทุนทรัพย์มากพอ) แต่ตอนนี้ไม่มีทุนของทำเป็นเครื่องบินบังคับบินเล่นก่อนผมใช้เวลาในการเขียนแบบและแก้ไขกับงานชิ้นนี้ค่อนข้างมากพยายามจะเอาชนะมันให้ได้เลยไม่ค่อยมีเวลาไปทำอย่างอื่นๆเลยช่วงนี้ ไว้ให้ใกล้จะสำเร็จนำมาให้พี่น้อง ชาวดำแดงได้ชมก่อนใครเลย ส่วนฝีมือในการสร้างประกอบของผมยังห่างไกลจากคุณเดอะหยองมาก (ขอเรียกน้องหยอง ละกันดูเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องใกล้ชิดกันหน่อย) ยังไงถ้ามีโอกาศก็ติชมมาได้นะครับ

#9 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 13 ธันวาคม 2009 - 11:20

[quote name="Chin Model Air Craft"]พี่ชินเอาของเล่นมาให้น้องๆชมกันบ้างสิพี่ หรือทำงานอย่างเดียวแบบนี้เอาเงินไปเก็บที่ใหนเนี้ยครับพี่ชิน... :mrgreen: [/quote]

ส่วนใหญ่เครื่องบินที่ผมบินก็เป็นลำต้นแบบของชุดคิททั้งนั้นเลยครับมีร่วมๆ 10 ลำได้(แค่นี้สำหรับผมก็ไม่ไหวจะบินแล้วล่ะครับ) ไม่ค่อยมีอะไรน่าโชว์ซักเท่าไหร่ในขณะนี้

ส่วนงานผลิตชุดคิทก็ทำแบบสบายๆครับเพราะทำ Stock -Max-Min ไว้ แล้วก็ไม่ได้ขายดิบ-ดีอะไรมากนักแบบไม่ได้-ไม่ได้ เลยเดือนนึงก็ไม่ได้เลยเหมือนกันก็มี...ค่อยๆทำไปเรื่อยๆตอนนี้มีลูกค้าต่างประเทศได้ 10 ประเทศแล้ว

ตอนนี้กำลังทำต้นแบบเครื่องบินในฝันอยู่ ความจริงตั้งใจไว้จะสร้างเป็นเครื่องบินจริง (ถ้ามีทุนทรัพย์มากพอ) แต่ตอนนี้ไม่มีทุนของทำเป็นเครื่องบินบังคับบินเล่นก่อนผมใช้เวลาในการเขียนแบบและแก้ไขกับงานชิ้นนี้ค่อนข้างมากพยายามจะเอาชนะมันให้ได้เลยไม่ค่อยมีเวลาไปทำอย่างอื่นๆเลยช่วงนี้ ไว้ให้ใกล้จะสำเร็จนำมาให้พี่น้อง ชาวดำแดงได้ชมก่อนใครเลย ส่วนฝีมือในการสร้างประกอบของผมยังห่างไกลจากคุณเดอะหยองมาก (ขอเรียกน้องหยอง ละกันดูเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องใกล้ชิดกันหน่อย) ยังไงถ้ามีโอกาศก็ติชมมาได้นะครับ[/quote]

พี่ชินถล่มตัวอีกคนเเล้ว พี่มีฝีมือระดับสุดยอดเเล้วนะพี่งานพี่สวยๆทั้งนั้น ผมชอบนะ อยากได้สักลำ...อิ อิ :D

#10 ยืด Number One Flying

สมาชิก

• 429 โพส

โพส 15 ธันวาคม 2009 - 23:35

ขอบคุณเหล่าซือทุกท่านนะครับ เด้วจะมาตอบใหม่อีกทีนะครับ

วันนี้เมามากครับ......ราตรีสวัสดิครับ

#11 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 16 ธันวาคม 2009 - 12:41

ขอบคุณเหล่าซือทุกท่านนะครับ เด้วจะมาตอบใหม่อีกทีนะครับ

วันนี้เมามากครับ......ราตรีสวัสดิครับ

มัยไม่เห็นโทร.เรียกกันมั่งอ่ะ

#12 ยืด Number One Flying

สมาชิก

• 429 โพส

โพส 20 ธันวาคม 2009 - 23:37

จริงแล้วตอนมาทำเครื่องบินขายก็มีไฟมาจากการดูVCDของพี่ชินล่ะครับมีไฟเลย(ปัจจุบันยังเก็บไว้อย่ายดีครับ4แผ่นครบ)
พอรู้ว่าจบไม้แผนกเดียวกันก็อยากรู้จักตัวเลยล่ะครับ ตอนผมเรียนมีอาจารย์บุญเลิศ อาจารย์ดาว อาจารย์ไพรัชครับ
ส่วนเดอะหยองผมแอบดูอยู่บ่อยๆเหมือนกันครับ ดูพี่ท่านเค้ามีแปลกๆมาประจำ ชอบของแปลกเหมือนกัน อิๆ

วันนี้ราตรีสวัสดิ์ครับ

#13 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 21 ธันวาคม 2009 - 06:05

จริงแล้วตอนมาทำเครื่องบินขายก็มีไฟมาจากการดูVCDของพี่ชินล่ะครับมีไฟเลย(ปัจจุบันยังเก็บไว้อย่ายดีครับ4แผ่นครบ)
พอรู้ว่าจบไม้แผนกเดียวกันก็อยากรู้จักตัวเลยล่ะครับ ตอนผมเรียนมีอาจารย์บุญเลิศ อาจารย์ดาว อาจารย์ไพรัชครับ
ส่วนเดอะหยองผมแอบดูอยู่บ่อยๆเหมือนกันครับ ดูพี่ท่านเค้ามีแปลกๆมาประจำ ชอบของแปลกเหมือนกัน อิๆ

เอาไปทำขายมั้ย...ต้องเจอหน้าคุยกันเป็นเรื่องเป็นเขมรแล้วมั้ง...อิ อิ

..........เเว๊บ :surprised:

#14 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 21 ธันวาคม 2009 - 08:46

เออะ อีกคนส่ง 5 ทุ่มก่า(นอนหัวค่ำกะตื่นเช้าไม่เป็น) อีกคนตื่นมาตอบเช้า 6 โมงก่า(คนนี้ยังไงก็ต้องตื่นเช้า) ถ้ามีธุระด่วนทำงัยอ่ะ ????

#15 Chin Model Air Craft

สมาชิกใหม่

• 810 โพส

โพส 21 ธันวาคม 2009 - 12:41

จริงแล้วตอนมาทำเครื่องบินขายก็มีไฟมาจากการดูVCDของพี่ชินล่ะครับมีไฟเลย(ปัจจุบันยังเก็บไว้อย่ายดีครับ4แผ่นครบ)พอรู้ว่าจบไม้แผนกเดียวกันก็อยากรู้จักตัวเลยล่ะครับ ตอนผมเรียนมีอาจารย์บุญเลิศ อาจารย์ดาว อาจารย์ไพรัชครับส่วนเดอะหยองผมแอบดูอยู่บ่อยๆเหมือนกันครับ ดูพี่ท่านเค้ามีแปลกๆมาประจำ ชอบของแปลกเหมือนกัน อิๆ

ตอนพี่เรียนก็ได้เรียนกับ อาจารย์บุญเลิศ อาจารย์ดาว เหมือนกันครับ

ตอนนี้มีของเล่นใหม่เพิ่งทำเสร็จมาให้ เพื่อนๆดำแดงชมก่อน แต่ก่อนเคยทำเป็นไฟฟ้าเมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว ใจจริงมีฝันเล็กๆว่ามีโอกาศ จะทำเป็น บ.จริง แต่คงอีกนาน-จนถึงเป็นไปเเทบไม่ได้ แต่ที่เป็นไปได้แน่นอนตอนนี้คือทำเป็น บ.บังคับ (มีผู้รู้บอกว่าบ.ลำนี้สามารถจดสิทธิบัตรได้ด้วยเพราะไม่ได้อ้างอิงจากที่ไหนครับ)

ตั้งชื่อไว้ว่า ( Supper Untarlight Thailand ...เด้อ...เอ้ย...ครับ..)

รูปที่โพส

#16 ยืด Number One Flying

สมาชิก

• 429 โพส

โพส 21 ธันวาคม 2009 - 23:53

บอกได้ว่า งาม และเนียน ครับท่าน

#17 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 22 ธันวาคม 2009 - 05:37

จริงแล้วตอนมาทำเครื่องบินขายก็มีไฟมาจากการดูVCDของพี่ชินล่ะครับมีไฟเลย(ปัจจุบันยังเก็บไว้อย่ายดีครับ4แผ่นครบ)พอรู้ว่าจบไม้แผนกเดียวกันก็อยากรู้จักตัวเลยล่ะครับ ตอนผมเรียนมีอาจารย์บุญเลิศ อาจารย์ดาว อาจารย์ไพรัชครับส่วนเดอะหยองผมแอบดูอยู่บ่อยๆเหมือนกันครับ ดูพี่ท่านเค้ามีแปลกๆมาประจำ ชอบของแปลกเหมือนกัน อิๆ

ตอนพี่เรียนก็ได้เรียนกับ อาจารย์บุญเลิศ อาจารย์ดาว เหมือนกันครับ

ตอนนี้มีของเล่นใหม่เพิ่งทำเสร็จมาให้ เพื่อนๆดำแดงชมก่อน แต่ก่อนเคยทำเป็นไฟฟ้าเมื่อ 5-6 ปีที่แล้ว ใจจริงมีฝันเล็กๆว่ามีโอกาศ จะทำเป็น บ.จริง แต่คงอีกนาน-จนถึงเป็นไปเเทบไม่ได้ แต่ที่เป็นไปได้แน่นอนตอนนี้คือทำเป็น บ.บังคับ (มีผู้รู้บอกว่าบ.ลำนี้สามารถจดสิทธิบัตรได้ด้วยเพราะไม่ได้อ้างอิงจากที่ไหนครับ)

ตั้งชื่อไว้ว่า ( Supper Untarlight Thailand ...เด้อ...เอ้ย...ครับ..)

รูปที่โพส

สวยมากเลยครับพี่ชิน..ดูรูปทรงเเล้ว การบิน เสถียรมากๆแน่นอน การจดสิทธิบัตร หากรูปทรงเครื่องบินที่เราออกแบบไม่มีรูปทรงและชื่อเหมือนของใครก็จดสิทธิบัตรได้เลยครับ....ผมเคยมีประสบการณ์ในการขอจดสิทธิบัตรครับ :)

#18 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 22 ธันวาคม 2009 - 09:54

รูปที่โพส

สวยมากเลยครับพี่ชิน..ดูรูปทรงเเล้ว การบิน เสถียรมากๆแน่นอน การจดสิทธิบัตร หากรูปทรงเครื่องบินที่เราออกแบบไม่มีรูปทรงและชื่อเหมือนของใครก็จดสิทธิบัตรได้เลยครับ....ผมเคยมีประสบการณ์ในการขอจดสิทธิบัตรครับ :)

สนับสนุนด้วยคน ด้วยสมองและฝีมือเราเองก็ควรจะเป็นสมบัติของเรานะ

#19 Chin Model Air Craft

สมาชิกใหม่

• 810 โพส

โพส 22 ธันวาคม 2009 - 14:28

รูปที่โพส[/quote]

สวยมากเลยครับพี่ชิน..ดูรูปทรงเเล้ว การบิน เสถียรมากๆแน่นอน การจดสิทธิบัตร หากรูปทรงเครื่องบินที่เราออกแบบไม่มีรูปทรงและชื่อเหมือนของใครก็จดสิทธิบัตรได้เลยครับ....ผมเคยมีประสบการณ์ในการขอจดสิทธิบัตรครับ :) [/quote]

สนับสนุนด้วยคน ด้วยสมองและฝีมือเราเองก็ควรจะเป็นสมบัติของเรานะ[/quote]

ขอบคุณพี่จี และเพื่อนๆชาวดำแดงด้วยครับ การจดสิทธิบัตรเรื่องที่จำเป็นเหมือนกันคือตั้งใจไว้ว่าจะทำเป็นชุดคิทจำหน่ายไป ต.ป.ท. แบบชุดคิท Scale ที่จำหน่ายอยู่ งานนี้เป็น R/C Product ที่คิดและผลิตขึ้นมาใหม่ในนามผู้ผลิตสินค้าR/Cประเทศไทย (เดี๋ยวโดนเมืองแพนด้าเอาไปก่อน) ส่วนเรื่องจดสิทธิบัตรเดี๋ยวขออนุญาติรบกวนปรึกษาพี่จีด้วยครับ

ก่อนหน้านี้ผมทำเป็นไฟฟ้าเล่นมานาน 5-6 ปีแล้วบินสบายๆ แบบพักผ่อนครับ[attachment=105233:Ulp_0jpg.jpg]

#20 G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 22 ธันวาคม 2009 - 15:22

หุ หุ ขอแยกตอบเป็นข้อ ๆ ไปละกาน
ข้อ ๑ สำคัญมากอย่าเรียกผมว่า "พี่จี" ไปตามน้อง(ทำให้รู้สึกว่าตัวเองแก่) เพราะเรารุ่นเดียวกันใช่ไหม :D :D
ข้อ ๒ เรื่องจดสิทธิบัตรผมยังไม่เคยจดเลยคับ ที่ทำมาเล่นเอง(มิได้ทำขาย)ก็ล้วนลอกเลียนแบบล้วน ๆ น้องหยองน่าจะมีความรู้ดีนะ
ข้อ ๓ ขอชมเชยว่าบินตั้ง ๒๐๐ ไฟลท์ ยังอยู่ในสภาพนี้แสดงว่าบินอย่างสุขุมนุ่มลึกจริง ๆ เหมือนรสชาติวิสกี้ยี่ห้อหนึ่ง(พูดแล้วเปรี้ยวปาก น้องยืดเย็นนี้ที่บ้านดีกว่า) :LOL: :LOL:

3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 3 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม