Jump to content

3 วัน มะกุเต๊ ไก่ ไชน่าทาวน์ อะใหร่ ของเล่น เเละเมืองนกเเก้ว

• Please log in to reply
95 ท่าน ตอบกระทู้นี้

#81 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

• 15,396 โพส

โพส 25 พฤศจิกายน 2012 - 06:41

เอามาฉายอีกนะชอบดู

เป็นหนังวนเหรอคุณตา โรงเเถวเยาวราชน่าจะยังมีฉายอยู่นะ

#82 THE PARN

THE PARN

สมาชิก

• 10,505 โพส
  • ที่อยู่ธนกฤต บรรจบกาญจน์

โพส 25 พฤศจิกายน 2012 - 06:56

ไปคราวหน้าฝากซื้อของร้านที่พวกเจ๊ๆรุมดูหน่อยเด้อ จะเอามาทำสเกล :surprised:

ทำเอาไว้ใช้เองหรือขอรับ อ.นัท :eek:

#83 บักจิ้ง

บักจิ้ง

สมาชิก

• 2,215 โพส
  • สนาม/ชมรม:
    RC เสาไห้สระบุรี
  • ที่อยู่ณรงค์ กลางโสภา 33/43 หมู่3 ต.สวนดอกไม้ อ.เสาไห้ จ.สระบุรี 18160 Tel.082-1992002 ID Line บักจิ้ง

โพส 25 พฤศจิกายน 2012 - 07:28

ไปคราวหน้าฝากซื้อของร้านที่พวกเจ๊ๆรุมดูหน่อยเด้อ จะเอามาทำสเกล :surprised:

ทำเอาไว้ใช้เองหรือขอรับ อ.นัท :eek:

:LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL: :LOL:
-_-ใช้ชีวิตอย่างสร้างสรรแล้วทำวันนี้ให้ดีที่สุด ^__^

#84 sitta41

sitta41

สมาชิก

• 3,697 โพส

โพส 25 พฤศจิกายน 2012 - 08:39

แฮรี่ จะไปรวยกว่าพี่นัทของเราได้งัย ดูห้องทำเครื่องบินแกดิเบ่อเริ่ม สมุนเพียบ สนามบินเล็กส่วนตัวแกพื้นที่ก้อเข้าไป1/4ของเกาะสิงคโปรแล้น เมียแกก้อเยอะกว่า อุบหลุดอย่างหลัง

#85 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 25 พฤศจิกายน 2012 - 12:04

ลงจากดอยเเล้วเหรอ :rolleyes: :mrgreen:

#86 sitta41

sitta41

สมาชิก

• 3,697 โพส

โพส 02 ธันวาคม 2012 - 22:01

แอบดูเสมอ อิอิ

#87 chanut

chanut

สมาชิก

• 9,662 โพส
    เจริญศรีอุบลราชธานี
  • ที่อยู่ครูชณรรษ ฤทธิเลิศ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี34190 โทร 086-2445020

โพส 04 ธันวาคม 2012 - 20:05

รู้ลึกจริงนะเจ๊สิท ฮึ

เคยลองทำแล้วหล่ะเดอะหยองแบบมันไม่นิ่ง :surprised:

#88 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 05 ธันวาคม 2012 - 07:03

รู้ลึกจริงนะเจ๊สิท ฮึ

เคยลองทำแล้วหล่ะเดอะหยองแบบมันไม่นิ่ง :surprised:

เอาคีมหนีบไว้ชิ

#89 พี่ถา

พี่ถา

สมาชิก

• 10,322 โพส
    ปีกรัดยาง
  • ที่อยู่ถอดหัวโขนคืนราชการไปนานแล้ว

โพส 05 ธันวาคม 2012 - 18:49

สิงคโปร์เศรษฐกิจไม่ดีเลย รถไม่ค่อยมีใช้กัน สู้เมืองไทยไม่ได้รัดบานบริหารบ้านเมืองได้เจ๋งหลอกให้คนซื้อรถได้มากจนรถติดไม่มีถนนวิ่ง นโยบายกำจัดคนจนและรากหญ้า อีกไม่เกินสองปีรถยึดขายทอดตลาดบานเบอะ ส่วนคนผ่อนก็ต้องผ่อนหนี้เปล่าๆไป คนค้ำก็พลอยซวยไปด้วย หญ้าแห้งมีไว้ให้ควายโง่ๆกิน

#90 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 06 ธันวาคม 2012 - 05:54

สิงคโปร์เศรษฐกิจไม่ดีเลย รถไม่ค่อยมีใช้กัน สู้เมืองไทยไม่ได้รัดบานบริหารบ้านเมืองได้เจ๋งหลอกให้คนซื้อรถได้มากจนรถติดไม่มีถนนวิ่ง นโยบายกำจัดคนจนและรากหญ้า อีกไม่เกินสองปีรถยึดขายทอดตลาดบานเบอะ ส่วนคนผ่อนก็ต้องผ่อนหนี้เปล่าๆไป คนค้ำก็พลอยซวยไปด้วย หญ้าแห้งมีไว้ให้ควายโง่ๆกิน

อิ อิ.....คุณตาไปว่าเขาอีกเเล้ว อย่าพูดความจริงชิเขารับไม่ได้ ...หลง โง่ ตะเเบง 3คำที่เหมาะกับพวกเขานะ..... สิงคโปรคนเขาโง่ครับประเทศชาติถึงได้ไม่เจริญ ส่วนเมืองไทยคนมันฉลาด ปัจจุบันถึงได้โคตรเจริญฮวบๆเลยนิ

วิจาญสิ่งที่เขาชอบไม่ได้ของขึ้น
เเสดงความเห็นต่างไม่ได้โมโห
พวกกูได้กูชอบกูดีมึงดึ
พวกกูเสียกูไม่ชอบกูดีมึงเลว

ตามนั้นละประชาธิปไตยที่เต็มใบของคนฉลาด

#91 sitta41

sitta41

สมาชิก

• 3,697 โพส

โพส 07 ธันวาคม 2012 - 13:11

ไม่อ้าว อย่า ไป ว่า เค้า น่า
:) :D :surprised: :smile: *) :mad: :( :LOL: :mrgreen: :sad: :rolleyes: :o :eek!:

#92 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 07 ธันวาคม 2012 - 18:58

ไม่อ้าว อย่า ไป ว่า เค้า น่า
:) :D :surprised: :smile: *) :mad: :( :LOL: :mrgreen: :sad: :rolleyes: :o :eek!:

ไม่ได้ว่าเค้า เเต่ว่าเขา

ไม่เมาเอาเเต่กาเเฟเเละเเลตะวัน...............สโลเกนใหม่

#93 kola

kola

สมาชิก

• 677 โพส
  • โทรศัพท์:083-5050804
    ชมรมเครื่องบินเล็ก พังงา
  • ที่อยู่จ.พังงา

โพส 05 มิถุนายน 2013 - 15:38

พอดีมีโปรแกรมไปลอดช่องเดือนหน้า ขอความรู้หน่อยครับพวกของ rc ทางนั้นอะไรบ้างทีน่าซื้อกลับเมืองไทยรบกวนขอชื่อตึกทีไปซื้อหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

#94 พี่ถา

พี่ถา

สมาชิก

• 10,322 โพส
    ปีกรัดยาง
  • ที่อยู่ถอดหัวโขนคืนราชการไปนานแล้ว

โพส 05 มิถุนายน 2013 - 18:43

น้องไก่อย่าไปซื้อที่เมืองสิงค์โปร์นะ แพงกว่าบ้านเราอีก มีบางอย่างเล็กน้อยที่ถูกกว่า แต่ถ้าซื้อมาไม่คุ้มหรอกซื้อบ้านเราดีกว่า(ผมไม่ได้ไปเอง แต่ทุกคนที่เคยไปมาพูดเหมือนกันหมด)

#95 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 06 มิถุนายน 2013 - 05:53

พอดีมีโปรแกรมไปลอดช่องเดือนหน้า ขอความรู้หน่อยครับพวกของ rc ทางนั้นอะไรบ้างทีน่าซื้อกลับเมืองไทยรบกวนขอชื่อตึกทีไปซื้อหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

อยู่อาคาร ฟุกให่ เเถวย่านใชนาทาวน์ครับมีอยู่หลายร้าน ส่วนที่อื่นผมไม่รู้ครับต้องถามเจ็ตเตอร์ เหมือนที่พี่ถาบอกละครับของเเพงกว่าบ้านเราครับ ความเห็นผมไปสิงคโปรเพื่อหาชื้อของที่บ้านเราไม่มีจะคุ้มกว่าครับเช่นพวกเครื่องมือหรือ ของเเปลกๆ

#96 kola

kola

สมาชิก

• 677 โพส
  • โทรศัพท์:083-5050804
    ชมรมเครื่องบินเล็ก พังงา
  • ที่อยู่จ.พังงา

โพส 06 มิถุนายน 2013 - 09:17

:z ขอบคุณครับอาจารย์ถา สบายดีนะครับติดตามกระทู้ของพี่ถาเสมอตอนนี้เล่นแต่เครื่องบินโฟมอย่างเดียวเลยขอบคุณครับ
ขอบคุณโกหยองเหมือนกันไว้ผบอนุมัติงบใหม่เมือไร จะหา bird dog ลำไฟเบอร์ แบบมีแฟลบมาสะสมสักลำงานสวยมากครับ

1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม