Jump to content

น้องใหม่เลือดดำแดงมาฝากตัวครับ

• Please log in to reply
27 ท่าน ตอบกระทู้นี้

#1 Guest__*

Guest__*
  • Guests

โพส 25 มกราคม 2010 - 23:50

มาสวัสดี และมาขอสมัครอยู่ด้วยครับ
พึ่งทราบว่ามีบอร์ดนี้อยู่ใน RCthai
ผมชื่อ ฉ่ำ ครับ จบเพาะช่างมานานมาก
ตอนที่ผมเข้าเรียน ปี1 รอบบ่าย ครูประจำชั้นคือ อ.ปัญญา เพชรชู ซึ่งเพิ่งจะเข้ามาสอนเป็นปีแรกเหมือนกัน
ท่านเกษียณปีนี้ครับ
ส่วนอาจารย์ใหญ่คือ อ.เฉลิม นาคีรักษ์
นับไปนับมา ผมจบเอาตอนปี 2519
เฮ่อ คิดถึงโรงเรียนจัง ผ่านไปแถวบ้านหม้อ สะพานเหล็กก็อดคิดถึงความหลังไม่ได้
นี่แหละครับ คนแก่
ส่วน RC นี่ก็เล่นมาตลอด เอาทุกอย่าง
ที่ยังไม่ได้เล่นก้เห็นจะมีสองอย่างคือ เรือดำน้ำ กับเครื่องบิน
อย่างแรก ไม่มีที่เล่น อย่างที่สอง เก็บไกล
เลยเล่นแต่รถ บินแต่ ฮ.
หนักไปทางสเกลครับ

มาสวัสดีเพื่อนๆชาวดำแดงทุกท่าน
น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ

#2 Guest__*

Guest__*
  • Guests

โพส 26 มกราคม 2010 - 00:03

กับบางส่วนของ RC ที่เล่น

#3 ยืด Number One Flying

ยืด Number One Flying

สมาชิก

• 429 โพส
  • ที่อยู่thailand

โพส 26 มกราคม 2010 - 00:44

มาสวัสดี และมาขอสมัครอยู่ด้วยครับ
พึ่งทราบว่ามีบอร์ดนี้อยู่ใน RCthai
ผมชื่อ ฉ่ำ ครับ จบเพาะช่างมานานมาก
ตอนที่ผมเข้าเรียน ปี1 รอบบ่าย ครูประจำชั้นคือ อ.ปัญญา เพชรชู ซึ่งเพิ่งจะเข้ามาสอนเป็นปีแรกเหมือนกัน
ท่านเกษียณปีนี้ครับ
ส่วนอาจารย์ใหญ่คือ อ.เฉลิม นาคีรักษ์
นับไปนับมา ผมจบเอาตอนปี 2519
เฮ่อ คิดถึงโรงเรียนจัง ผ่านไปแถวบ้านหม้อ สะพานเหล็กก็อดคิดถึงความหลังไม่ได้
นี่แหละครับ คนแก่
ส่วน RC นี่ก็เล่นมาตลอด เอาทุกอย่าง
ที่ยังไม่ได้เล่นก้เห็นจะมีสองอย่างคือ เรือดำน้ำ กับเครื่องบิน
อย่างแรก ไม่มีที่เล่น อย่างที่สอง เก็บไกล
เลยเล่นแต่รถ บินแต่ ฮ.
หนักไปทางสเกลครับ

มาสวัสดีเพื่อนๆชาวดำแดงทุกท่าน
น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีครับน้า....อิๆๆ
น้าเรียนจบ หนูพึ่งฉองขวบเองอ่ะ...ฉงฉัยเรียกลุงก็ได้มั๊ง....อิๆๆๆ
ล้อเล่งน่า...

#4 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

• 15,396 โพส

โพส 26 มกราคม 2010 - 05:39

สวัดดีครับน้า (เหมือนกันเรียกตามหลานยืด :D ) น้าจบผ้มอยู่ ป2.มั้ง อิ อิ หลานๆ ยินดีต้อนรับครับ..(คราวนี้พี่จีก็จะได้หนุ่มขึ้นด้วย อิ อิ)

งานน้าสวยมั๊กๆ ผมชอบโมเดลเเบบนี้ครับน้าเล่นรถถัง เหรอครับ ผมก็เล่นเหมือนกัน มีเพื่อนเเย้ว :mrgreen:

#5 กิต

กิต

สมาชิก

• 3,427 โพส
  • ที่อยู่กฤษณศักดิ์ วิไลเลิศ 479/166 เทพลีลาคอนโด ซ.ลาดพร้าว94 ถ.ลาดพร้าว แขวง/เขตวังทองหลาง กทม.10310 โทร.081-4245704 LineID:kitkabin e-mail: kit23t@gmail.com

โพส 26 มกราคม 2010 - 10:08

โอ้โฮ..จบตั้งปี 2519 สวัสดีครับ ขออนุญาติเรียกคุณลุงก็แล้วกัน :grin:

#6 Guest__*

Guest__*
  • Guests

โพส 26 มกราคม 2010 - 11:13

ขอบคุณในความอบอุ่นครับ
ถึงวันนี้ ผมยังรู้สึกว่าเพิ่งจบมาได้ปีสองปีเท่านั้นเอง

เรื่องรถถังนั้นผมเองก็เล่นของยี่ห้อ เฮงลง เพราะสเกลมันลงตัวดีขนาด 1/16
จริงๆอยากได้ของทามิยะ แต่สู้ราคาไม่ไหว ของจีนถูกว่าเป็นสิบเท่า
แถมงานก็ไม่ขี้เหร่ เอามาแอร์บรัดทำสีก็สวยเหมือนกัน
เอาไปวิ่งลุยโคลนลุยทรายก็ทนทานดี
ดีครับที่จะได้มีเพื่อนเล่นรถถังอย่างเดอะหยอง

#7 Lekฯเมืองทอง

Lekฯเมืองทอง

สมาชิก

• 601 โพส
  • ที่อยู่อัครเดช เดชะศิริ 112/2 ม.4 ต.พิหารแดงอ.เมืองจ.สุพรรณบุรี 72000 บัญชีธ.กรุงไทย 359-005402-6

โพส 26 มกราคม 2010 - 11:51

:grin: หวัดดีครับพี่karakad ยินดีต้อนรับครับ เข้ามาพูดคุยได้เลยครับ ในห้อง เด็กหลังวัง/ชมรมเพื่อนนักสร้าง ผมจบปวช.ปี19 จบปวส.ปี 21 เห็นหน้าคงจำกันได้ ช่วยลงรูปให้น้องๆดูด้วยครับ ดีใจจังเรามีเพื่อนรุ่นใกล้เคียงกันแล้ว อ้อ อาจารย์ปัญญาก็สอนผมเหมือนกันครับ ท่านเขียนสีน้ำ/สีชอร์คได้สุดยอดมาก คงเคยเห็นผลงานท่านนะครับ

#8 G Wings Donwai

G Wings Donwai

สมาชิก

• 5,300 โพส

โพส 26 มกราคม 2010 - 15:31

ได้พี่มาอีกหนึ่ง หุ หุ ห่างกันหลายปีเลยคับ ปี 19 ผมอยู่ ม.ศ.1 เองคับ น่าจะเป็นน้องคนปลาย ๆ ของพี่ได้อีกคน ยินดีต้อนรับพี่คับผม

#9 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 26 มกราคม 2010 - 18:54

ถึงวันนี้ ผมยังรู้สึกว่าเพิ่งจบมาได้ปีสองปีเท่านั้นเอง

เรื่องรถถังนั้นผมเองก็เล่นของยี่ห้อ เฮงลง เพราะสเกลมันลงตัวดีขนาด 1/16
จริงๆอยากได้ของทามิยะ แต่สู้ราคาไม่ไหว ของจีนถูกว่าเป็นสิบเท่า
แถมงานก็ไม่ขี้เหร่ เอามาแอร์บรัดทำสีก็สวยเหมือนกัน
เอาไปวิ่งลุยโคลนลุยทรายก็ทนทานดี
ดีครับที่จะได้มีเพื่อนเล่นรถถังอย่างเดอะหยอง

อิ อิ ผมก็มี อยู่สองคันครับของจีน เป็น tiger กับ M-26 ครับ สองตัวนี้เพื่อนมาหิ้วไปชะเเล้ว เหลืออยู่ตัวเดียวครับพี่ ตอนนี้ เป็น M-4 sherman รักมากๆ เป็นของทามิยะ สั้งอใหล่มา เก็บไว้ 1 ชุดเลย เล่นอยู่ทุกวันหนุกมาก...อิ อิ มาคุยกันๆ

คลิบมันครับภาพกระตุกหน่อยเกิดจากตอนเเปลงไฟล์

http://www.youtube.com/watch?v=AsLtAZH5CsI

ส่วนนี้เป็นภาพ M-4 Sherman ครับ เย้ๆมีเพื่อนเล่นเเล้ว...พี่จีละมาเล่นรถถังกันมั้ยพี่ :D

#10 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 26 มกราคม 2010 - 18:58

เอาภาพไปดูอีกครับพี่

#11 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 26 มกราคม 2010 - 19:04

ส่วนตัวนี้เพื่อนเอาไปแล้ว tiger ครับ ส่วนอีกภาพเป็นโปรเจค ที่จะทำต่อจาก C-123 อิ อิ ยังไม่เคยบอกใครเลยนะ อย่าโฉไปพี่ 1/6 ครับ ตัดชิ้นส่วนใว้เยอะเเล้ว อีกไม่นานเจอกัน

#12 Guest__*

Guest__*
  • Guests

โพส 26 มกราคม 2010 - 21:36

ทำสเกล 1/6 ออกมานี่ รับรองวงการฮือฮาแน่
รถถังผมเล่นของจีนครับ เน้นทำสี
ใจอยากได้ทามิยะ แต่สู้ราคาไม่ไหว สามหมื่นกว่า
ของจีนสองพันสามเองครับ
อย่างตัวล่าสุดของทามิยะเป็นรถถังรัสเซีย KV1 ราคาสามหมื่นปลาย
ของจีนทำออกมาแถมมีออฟชั่นครบทั้งเสียงเครื่อง เสียงยิงปืน ยิงลูกบีบีกัน
ราคาแค่สองพันห้าพร้อมเล่น
ตอนนี้เลยเล่นของจีนไปก่อน
ว่าแต่เห็นรูปเห็นคลิปของเชอร์แมนเข้าไปนี้ กระตุ้นต่อมอยากผมขึ้นมาเลยเชียว

#13 กิต

กิต

สมาชิก

• 3,427 โพส
  • ที่อยู่กฤษณศักดิ์ วิไลเลิศ 479/166 เทพลีลาคอนโด ซ.ลาดพร้าว94 ถ.ลาดพร้าว แขวง/เขตวังทองหลาง กทม.10310 โทร.081-4245704 LineID:kitkabin e-mail: kit23t@gmail.com

โพส 27 มกราคม 2010 - 18:41

เรื่องสเกลนี้ต้องยกให้ เดอะหยอง ท่านเป็นเจ้าพ่อเลยเห็นผลงานแต่ละอย่าง ตะลึง!! ของผมมีรถจีนคันเล็กๆ เหมือนกัน 1:24 ของ Hen Long ราคาพันกว่าๆ ตั้งโชว์สวยดีครับ..อิิอิ :grin:

#14 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 27 มกราคม 2010 - 19:08

ทำสเกล 1/6 ออกมานี่ รับรองวงการฮือฮาแน่
รถถังผมเล่นของจีนครับ เน้นทำสี
ใจอยากได้ทามิยะ แต่สู้ราคาไม่ไหว สามหมื่นกว่า
ของจีนสองพันสามเองครับ
อย่างตัวล่าสุดของทามิยะเป็นรถถังรัสเซีย KV1 ราคาสามหมื่นปลาย
ของจีนทำออกมาแถมมีออฟชั่นครบทั้งเสียงเครื่อง เสียงยิงปืน ยิงลูกบีบีกัน
ราคาแค่สองพันห้าพร้อมเล่น
ตอนนี้เลยเล่นของจีนไปก่อน
ว่าแต่เห็นรูปเห็นคลิปของเชอร์แมนเข้าไปนี้ กระตุ้นต่อมอยากผมขึ้นมาเลยเชียว

งัน้นก็หามาเลยพี่ sherman.....ว่าเเต่ผมพยายามหาของจีนอยู่ยังไม่ทำออกมาเลย เสียดายครับถ้ามีผมเป็นคนเเรกเลยที่จะไปชื้อ เอามาให้ลูกเล่นจะได้ เหมือนกัน :)

#15 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 27 มกราคม 2010 - 19:11

เรื่องสเกลนี้ต้องยกให้ เดอะหยอง ท่านเป็นเจ้าพ่อเลยเห็นผลงานแต่ละอย่าง ตะลึง!! ของผมมีรถจีนคันเล็กๆ เหมือนกัน 1:24 ของ Hen Long ราคาพันกว่าๆ ตั้งโชว์สวยดีครับ..อิิอิ :grin:

ยกให้เป็นเจ้าพ่อเลยเหรอครับ เหมือน หลิวเตอะหัว หรือป่าว...

เเสดงว่าเราๆเด็กเพาะช่างนี่เเต่ละคนชอบเล่นโมเดลกันนะเนี้ย :D

#16 Guest__*

Guest__*
  • Guests

โพส 01 กุมภาพันธ์ 2010 - 18:44

ว้าว! ของเล่นน้าๆ เนี่ย เก๋าครับเก๋า :smile:

#17 เดอะหยอง

เดอะหยอง

สมาชิก

โพส 01 กุมภาพันธ์ 2010 - 19:28

ว้าว! ของเล่นน้าๆ เนี่ย เก๋าครับเก๋า :smile:

ของเล่นคนเเก่ก็ เเนวๆนี้ละ อิ อิ :D

#18 Guest__*

Guest__*
  • Guests

โพส 01 กุมภาพันธ์ 2010 - 21:48

แต่เด็กแนวเห็นก็ร้องล่ะคร้าบ ทีแรกผมนึกว่ารถโมเดลตั้งโชว์สวย ๆ ที่ไหนได้...มันวิ่งได้ด้วย

เอาเป็นว่าเห็นแล้วต้องเขย่งเด็ด (ประมาณว่า “สุดยอดครับ สุดยอด) :smile:

#19 กิต

กิต

สมาชิก

• 3,427 โพส

โพส 02 กุมภาพันธ์ 2010 - 14:15

อิ อิ ผมก็มี อยู่สองคันครับของจีน เป็น tiger กับ M-26 ครับ สองตัวนี้เพื่อนมาหิ้วไปชะเเล้ว เหลืออยู่ตัวเดียวครับพี่ ตอนนี้ เป็น M-4 sherman รักมากๆ เป็นของทามิยะ สั้งอใหล่มา เก็บไว้ 1 ชุดเลย เล่นอยู่ทุกวันหนุกมาก...อิ อิ มาคุยกันๆ

คลิบมันครับภาพกระตุกหน่อยเกิดจากตอนเเปลงไฟล์

http://www.youtube.com/watch?v=AsLtAZH5CsI

ส่วนนี้เป็นภาพ M-4 Sherman ครับ เย้ๆมีเพื่อนเล่นเเล้ว...พี่จีละมาเล่นรถถังกันมั้ยพี่ :D

โอ..งานละเอียด สมจริงสวยดี ของ Tamiya คงหลายเงินอยู่ อยากรู้ราคาจั๊กหน่อย

#20 Guest__*

Guest__*
  • Guests

โพส 02 กุมภาพันธ์ 2010 - 16:10

ของทามิยะเป้นชุดคิดที่ต้องเอามาประกอบเอง
ราคารุ่นนี้น่าจะอยู่ที่ สามหมื่นต้น

1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม